หมวดหมู่ของบทความนี้จะเกี่ยวกับข้อสอบคณิตศาสตร์ หากคุณกำลังมองหาข้อสอบคณิตศาสตร์มาถอดรหัสหัวข้อข้อสอบคณิตศาสตร์กับEOI Figueresในโพสต์ตะลุยข้อสอบความรู้ความสามารถทั่วไปทางด้านคณิตศาสตร์ – ร้อยละ เปอร์เซนต์นี้.

เอกสารที่เกี่ยวข้องข้อสอบคณิตศาสตร์ที่สมบูรณ์ที่สุดในตะลุยข้อสอบความรู้ความสามารถทั่วไปทางด้านคณิตศาสตร์ – ร้อยละ เปอร์เซนต์

ชมวิดีโอด้านล่างเลย

READ MORE  การประยุกต์ของการแปลงทางเรขาคณิต : แบบฝึกหัด 4.1 | เนื้อหาที่เกี่ยวข้องข้อสอบ การ ประยุกต์ อัตราส่วน และ ร้อย ละ docที่สมบูรณ์ที่สุด

ที่เว็บไซต์eoifigueres.netคุณสามารถอัปเดตเอกสารอื่น ๆ นอกเหนือจากข้อสอบคณิตศาสตร์เพื่อรับความรู้ที่เป็นประโยชน์มากขึ้นสำหรับคุณ ที่เพจeoifigueres.net เราอัปเดตข้อมูลใหม่ ๆ ที่ถูกต้องให้คุณทุกวัน, ด้วยความหวังว่าจะได้ให้บริการคุณอย่างคุ้มค่าที่สุด ช่วยให้ผู้ใช้สามารถบันทึกข้อมูลบนเครือข่ายได้รวดเร็วที่สุด.

คำอธิบายบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่ข้อสอบคณิตศาสตร์

ทำแบบทดสอบความรู้ความสามารถทั่วไปทางคณิตศาสตร์ – ร้อยละ ร้อยละ ดูเฉลยข้อสอบเพิ่มเติมที่ facebook “คณิตครูไอ”

READ MORE  คำอธิบายรายวิชา | สังเคราะห์เนื้อหาที่สมบูรณ์ที่สุดเกี่ยวกับแผนการ สอน สถิติ ม 6

ภาพบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับเอกสารเกี่ยวกับข้อสอบคณิตศาสตร์

ตะลุยข้อสอบความรู้ความสามารถทั่วไปทางด้านคณิตศาสตร์ - ร้อยละ เปอร์เซนต์
ตะลุยข้อสอบความรู้ความสามารถทั่วไปทางด้านคณิตศาสตร์ – ร้อยละ เปอร์เซนต์

นอกจากการเรียนรู้เนื้อหาของบทความ ตะลุยข้อสอบความรู้ความสามารถทั่วไปทางด้านคณิตศาสตร์ – ร้อยละ เปอร์เซนต์ นี้แล้ว คุณสามารถค้นพบเนื้อหาเพิ่มเติมด้านล่าง

ดูเพิ่มเติมที่นี่

เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับข้อสอบคณิตศาสตร์

#ตะลยขอสอบความรความสามารถทวไปทางดานคณตศาสตร #รอยละ #เปอรเซนต.

[vid_tags].

ตะลุยข้อสอบความรู้ความสามารถทั่วไปทางด้านคณิตศาสตร์ – ร้อยละ เปอร์เซนต์.

READ MORE  ลำดับเเละอนุกรม EP.5 - ลำดับฮาร์มอนิก | เนื้อหาทั้งหมดเกี่ยวกับลํา ดับ ฮา ร์ มอ นิ กล่าสุด

ข้อสอบคณิตศาสตร์.

หวังว่าการแบ่งปันที่เราให้ไว้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอบคุณมากสำหรับการติดตามข้อสอบคณิตศาสตร์ข่าวของเรา

38 thoughts on “ตะลุยข้อสอบความรู้ความสามารถทั่วไปทางด้านคณิตศาสตร์ – ร้อยละ เปอร์เซนต์ | ข้อมูลข้อสอบคณิตศาสตร์ที่ละเอียดที่สุดทั้งหมด

  1. คณิตศาสตร์มัธยม คณิตครูไอ says:

    ขอบคุณสำหรับข้อสงสัยที่คุณ Narutchai Boonpor ถามเข้ามานะครับในข้อ 21 และต้องขออภัยด้วย เพราะจริง ๆ แล้วมันผิดครับ ที่ตัวเลขตอนท้ายสรุปผิดนะครับ โจทย์ถามว่า ต้อยและก้อยซื้อต่างกันกี่บาท ซึ่งจริง ๆ แล้วต้อยซื้อกางเกงมาในราคา 400 บาท ขณะที่ก้อยซื้อมาในราคา 384 บาท จึงต้องหาโดยนำ 400 – 384 ซึ่งได้คำตอบเป็น 16 แต่ตัวเลขที่แสดงในวิดีโอเป็น 480 – 384 ขออภัยอีกครั้งครับ และหากมีข้อสงสัยหรือพบข้อผิดพลาดประการใด ถ้าจะกรุณาแจ้งให้ทราบจะเป็นการขอบคุณอย่างยิ่งเลยครับ

  2. Kfjfk Eofitorhf says:

    10%__1500=150
    1×150=150

    15%_240=360

    36%__300=12%
    36×100/300=12%

    1925___5500=35%
    1925×100/5500=35

    36__12%__=300
    36×100÷12=300

    180_45_=400
    180×100/45=400

    2%_270=13500
    270×100/2=13500

    5%__270__91=13,5___9,1
    13,5-9,1=4,4

    6%200=12

    1×1==100_>=200
    200×30/100=60
    200×70/100=140
    200-140=60=40%

    25/2=40%=15
    25×40/100=10
    25-10=(15)

    15_75__=20
    15×100/75=20

    40%_80%_1500=480
    4×8×15=480

    500___/280_=56%
    280×100/500=56

    20%_=25%___=/90=(50)=(40)
    (25×90)=2250–25
    2250÷45=50
    =(10)

    25%__-20%_=125=125-25=100
    20/100×125=25

    1(=5122)=__(5200)=%==78=1,5%
    78×100/5200=1,5%

    8=240__3/=110=__38_=300-240=(60)=
    38×5=190
    110+190=300-110=60
    60×100/240=25%

    100%____39000__30%=15000
    39000×100=3,900,000
    100×2X=200
    20×3=60+200=260
    3,900,000/260=15,000

    25%__100=125-25=100

    480_=20%___=20%=(100%-20=80%=(96)
    480-80=400
    20/100×480=96
    480-96=384

  3. Sakuraei Sanano says:

    สอนเข้าใจง่าย..อ่านโจทย์แล้วเขียนเป็นสมการได้เลย..ขอบคุณสำหรับคลิปวีดีโอดีๆแบบนี้ครับ..

  4. ออมสิน จันทร์ศรี says:

    อันนี้ไม่เคยรู้เปอร์เซ็นต์ ยังไงจะว่าโง่ก็โง่ค่ะ 56 เปอร์เซ็นต์ เท่ากับเงิน 56 บาทไรแบบนี้หรือเปล่าคะคืองงงคือไม่รู้จริงๆอย่าว่ากันนะ

  5. Apinya khoomngern says:

    ข้อ15
    ถ้า ช. 20 คน จะเท่ากับ ญ. 25 คน

    ดังนั้น ถ้าชาย 40 คน หญิงจะเท่ากับ 50คน รวมกันได้90 คน

    จึงได้ 50-40 =10

  6. เบส says:

    ครูคับ เหล้า1ขวดมีแอกอฮอ60%ผสมน้ำไป1/5 ของขวดเหล้าผสมใหม่มีแอกอฮอกี่เปอเซน
    ก 50 %
    ข 70 %
    ค 80%
    ง 100 %
    แปลงเป็นสมการแบบในคลิปยังไงคับ ขอบคุณคับ

  7. เบส says:

    ทำไมข้อ19ไม่สมมุติให้ทุนเท่ากับ100เหมือนข้อ10 กับข้อ16 อะคับ ทำไมให้เท่ากับ xอะคับ ช่วยอธิบายหน่อยคับ ขอบคุณคับ

  8. เบส says:

    เรียนมานาน ดูอันนี้พึ่งเข้าใจ ทำไมตอนเรียนมัธยมครูไม่สอนแบบนี้ หรือสอนแต่ไม่ตั้งใจ

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *